वाचा पुष्कराज रत्न धारण करण्याची विधी, कोणी, कधी, कसे घालावे ‘पुष्कराज रत्न’?

नमस्कार मित्रांनो.

रत्नशास्त्रानुसार लोकांच्या जीवनात रत्न महत्त्वाचे स्थान निर्माण करते. एका किंवा दुसऱ्या ग्रहाची संबंधित असतो हे रत्न व्यक्तींच्या कुंडलीतील ग्रहांची स्थिती सुधारण्यासाठी तसेच मूळ राशींच्या समस्या दूर करण्यासाठी उपयुक्त मानली जातात यातली अनेक रचना व्यक्तीला करिअरमध्ये यश मिळवण्यासाठी उपयुक्त ठरतात अशीच काही रत्न जे तुम्हाला करिअरमध्ये किंवा तुमच्या जीवनातील यश प्राप्त करून देऊ शकतात.

तर सर्वात आधी आपण पुष्कराज रत्ना पासून सुरुवात करतोय पुष्कराज रत्न कोणी कधी आणि कसा घालावा याबद्दल आपण तर जाणून घेणारच आहोत. मात्र पुष्कराज रत्न कोणत्या राशींना लाभोकारक आहे आणि पुष्कराज घातल्याने अडचणीही दूर होतात का याबद्दल सविस्तर माहिती जाणून घेऊयात.

पुष्कराज धारण करण्यामुळे धन समृद्धी व्यवसाय आणि शौर्य यामध्ये वृद्धी होते असे म्हटले जातात याशिवाय चैतन्य व बुद्धीचा विकास होतो. शिवाय व्यक्तीमध्ये योग्य वेळी योग्य निर्णय घेण्याची क्षमता ही वाढते. या शिवाय शारीरिक किंवा मानसिक आजार बरे करण्यासाठी देखील पुष्कराज रत्न शुभ मानले जाते. ज्योतिष शास्त्रानुसार पुष्कराज हा गुरु ग्रहाचा रत्न आहे त्याबरोबरच चुकीचे रत्न घातल्यामुळे दुर्बुद्धी येते आणि अनेक आर्थिक संकटे येतात असे म्हटले जाते. 

म्हणूनच पुष्कराज धारण करणाऱ्या व्यक्तींना चुकूनही पाचू किंवा गोमेद रत्न घालू नये असा सल्ला देण्यात येतो ज्योतिषशास्त्र प्रमाणेच हिऱ्यासारखाच पुष्कराज देखील महत्त्वाचा रत्न आहे. त्याचा रंग पिवळा असतो त्याच्या पत्रिकेमध्ये गृह ग्रहाची चांगली स्थिती असते हे रत्न धारण केल्यामुळे अनेक क्षेत्रांमध्ये व्यक्तीची प्रगती होते. अडकलेली काम मार्गी लागतात त शिवाय विवाहातल्या अडचणी ही संपुष्टात येतात यामुळे पुष्कराज रत्न घालण्याचा सल्ला ज्योतिष शास्त्रानुसार देण्यात येतो.

मात्र कोणकोणत्या राशींच्या व्यक्तींनी पुष्कराज रत्न घातल्याचा फायदा होतो तर मिथुन कन्या आणि वृषभ या तीन राशींच्या लोकांनी पुष्कराज रत्न धारण करावा असे म्हणतात. या तिन्ही राशींसाठी पुष्कराज रत्न हा लकी मानला जातो धनु आणि मीन राशीच्या लोकांना सुद्धा हे रत्न विशेष भाग्यशाली मानले जाते. 

शिवाजींच्या पत्रिकेत गुरु ग्रह सहाव्या आठव्या किंवा बारा व्या स्थानांमध्ये विराजमान असतात. त्यांनी पुष्कराज रत्न धारण करू नये, असा सल्ला देण्यात येतो. ज्यांच्या पत्रिकेमध्ये गुरुग्रहाचे प्रभाव कमी असतो, जस वृषभ मिथुन करण्यात आणि कुंभ या लग्न राशीच्या लोकांना पुष्कराज न घालण्याचा सल्ला दिला जातो. शिवाय ज्योतिष शास्त्रानुसार पुष्कराज या रचना बरोबर नीलम हिरा गोमेद हे रत्नदेखील कधीच परिधान करू नये. 

मात्र नवग्रहांमध्ये एखाद्या ग्रह कमजोर झाल्या ज्योतिषी अनेकदा रत्न धारण करण्याचा सल्ला देतात परंतु योग्यरीत्या धारण केल्यास त्याचा प्रभाव पडून येतो रत्नांचा आपल्या जीवनावर कशाप्रकारे प्रभाव पडणार आहे किंवा हे रत्न कोणत्या दिवशी आणि कोणत्या वेळी धारण केलं गेलं यावरही त्याचा प्रभाव अवलंबून असतो.

पुष्कराज रत्न कधी कस धारण कराव तर पुष्कराज रत्न धारण करताना गुरुवार या दिवशी धारण कराव आणि ते सकाळी धारण कराव पुष्कराज धारण करण्यासाठी सूर्योदयानंतरचा दहा वाजेपर्यंतचा कालावधीत योग्य मानला गेलाय म्हणूनच तुम्ही या योग्य वेळेतच पुष्कराज रत्न धारण करावा आणि तो गुरुवार या दिवशीच धारण करावा.

यासाठी एक विधी दिलेला आहे गंगाजलामध्ये दूध मिसळून त्याने रत्नाचा अभिषेक करावा आणि मंत्र म्हणावा मंत्र पुढील प्रमाणे हा मंत्र गुरु आहे ओम बृहस्वः. या मंत्राचा १०८ वेळा जप करावा आणि त्यानंतर करंगळी जवळच्या बोटामध्ये हे रत्न धारण करावे हे रत्न धारण केल्यानंतर बुधवारी आणि गुरुवारी मद्यपान आणि मांसाहार करणे टाळावे. शिवाय आपल्याला सर्वात चांगले नाव प्रसिद्धी सार्वजनिक प्रशंसा मिळवून देतो. 

हे चमकदार पिवळ्या रंगाचे रत्न केवळ सोन्याच्या अंगठीतच अत्यंत आकर्षण दिसत नाही तर पिवळ्या सोन्याच्या जोडले गेले असते उत्कृष्ट परिणाम ही देत असे म्हटले जाते. मात्र पुष्कराज रत्न योग्यरीत्या धारण केल्यानंतरच परिधान करणाऱ्याला आश्चर्यकारक आणि करिअरमध्ये फायदे मिळवून देतो असेही म्हटले जाते.

तुम्ही परिधान केलेल्या पुष्कराज रत्नाचा जास्तीत जास्त फायदा मिळवण्यासाठी ते तुम्ही उजव्या हातात किंवा कार्यरत हाताच्या तर्जनीत प्राधान्य दिले जाते. तर पुष्कराज रत्न कोणी कसे कधी घालावे याबरोबरच पुष्कराज रत्नाचे काय फायदे आहेत याबद्दल आपण जाणून घेतले आहे.

मित्रांनो माहिती आवडली असेल तर लाईक करा शेअर करा. काही प्रश्न असतील तर कमेंट द्वारे नक्की विचारा. आणि तुम्हाला अजून काय वाचायला आवडेल हे आम्हाला कमेंट मध्ये नक्की सांगा धन्यवाद.

टीप – तुमच्या जन्मपत्रिका आणि राशीच्या ग्रहांवर अवलंबून ‘तुमच्या आयुष्यातील’ घडणाऱ्या घटनांमध्ये काही फरक असू शकतो. पूर्ण माहिती साठी तुम्ही पंडित किंवा ज्यो तिषी यांना भेटू श कता.

टीप: वर दिलेली माहिती धार्मिक व वास्तुशात्र पुराण धर्माच्या मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणत्याही व्यक्तीने तसा गैरसमज करून घेऊ नये धन्यवाद.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *