शुक्रवारी हे उपाय करा, आर्थिक संकट दूर होतील. घरात लक्ष्मी धावत येईल.

नमस्कार मित्रांनो.

शुक्रवारी हे उपाय करा आर्थिक संकट दूर होतील. जीवनात सुख समृद्धी आणि संपत्तीची इच्छा कोणाला नसते पण असे अनेक लोक आहेत त्यांना मेहनत करूनही आर्थिक समस्यांना सामोरे जावे लागते. अशावेळी काही उपाय करून धनाची देवी प्रसन्न करता येते. वास्तु आणि ज्योतिष शास्त्रानुसार शुक्रवार हा दिवस लक्ष्मीचा दिवस मानला जातो. अशा स्थितीत शुक्रवारी कामे केल्याने देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते. 

आयुष्यात येणारे संकट दूर होतात. घरात लक्ष्मीचे आगमन होते. चला तर मग जाणून घेऊया त्या उपायांबद्दल. शुक्रवारी सकाळी आंघोळ केल्यावर स्वच्छ कपडे परिधान करून कोणत्याही मंदिरात किंवा आपल्या पूजा घरात लक्ष्मी आणि विष्णूच्या चित्रासमोर किंवा मूर्तीसमोर तुपाचा दिवा लावावा. 

मग त्यांची स्तुती करा यासोबतच भगवान श्रीविष्णूचा नामाचा जप करा. असं केल्याने देवी लक्ष्मी लवकर प्रसन्न होते. देवी लक्ष्मीच्या दिवशी म्हणजेच शुक्रवारी गरीब किंवा गरजूंना दान केल्याने माता लक्ष्मीचा अपार आशीर्वाद मिळतो. अशा स्थितीत या दिवशी कापड, पांढरे चंदन, तांदूळ, खीर अशी कोणतीही पांढरी रंगाची वस्तू साखर, दूध, दही इत्यादींचे दान करणे खूप शुभ आहे. 

या दिवशी विवाहित महिलांना अन्नदान करण्याबरोबरच त्यांना बिंदी, बांगड्या, सिंदूर, लाल साडी आणि गोड पदार्थ दिल्यास पतीचे आयुष्य दीर्घायुष्य होते. तसेच देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते. यासोबतच देवी लक्ष्मीचे व्रत करून विवाहितांना अन्नदान करणे खूप फायदेशीर आहे. धनाची देवता अत्यंत प्रिय असल्यामुळे त्या दिवशी लाल रंग धारण करा. 

यासोबतच देवीच्या मंदिरात जाऊन तिची लाल फुलांनी पूजा करावी. असे केल्याने पैशाची संबंधित समस्या दूर होतात. आणि आर्थिक स्थिती मजबूत होते. देवी मातेच्या दिवशी तिचा आशीर्वाद मिळवण्यासाठी ओम श्री श्री महालक्ष्मी श्री श्री ओम नमः या मंत्राचा जप १०८ वेळा करावा. यामुळे व्यापार व्यवसाय लाभांसोबतच प्रगतीचे मार्ग खुले होतात. 

मातेला पांढरा रंग प्रिय असल्यामुळे त्याच रंगाच्या दुधापासून बनवलेली मिठाई देवीला अर्पण करावी. मित्रांनो कोणत्याही प्रकारच्या अंधश्रद्धा पसरविणे हा आमचा उद्देश नाही. केवळ भारतीय समाज मान्य असलेल्या कथा उपाय विधी आपल्यापर्यंत पोहोचविले जातात. 

आम्ही कोणत्याही प्रकारच्या अंधश्रद्धेला खतपाणी घालत नाही. इथे शेअर होणारे उपाय फक्त माहितीसाठी आहेत. त्यांचा वापर अंधश्रद्धा म्हणून करू नका.

मित्रांनो माहिती आवडली असेल तर लाईक करा शेअर करा. काही प्रश्न असतील तर कमेंट द्वारे नक्की विचारा. आणि तुम्हाला अजून काय वाचायला आवडेल हे आम्हाला कमेंट मध्ये नक्की सांगा धन्यवाद.

टीप – तुमच्या जन्मपत्रिका आणि राशीच्या ग्रहांवर अवलंबून ‘तुमच्या आयुष्यातील’ घडणाऱ्या घटनांमध्ये काही फरक असू शकतो. पूर्ण माहिती साठी तुम्ही पंडित किंवा ज्यो तिषी यांना भेटू श कता.

टीप: वर दिलेली माहिती धार्मिक व वास्तुशात्र पुराण धर्माच्या मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणत्याही व्यक्तीने तसा गैरसमज करून घेऊ नये धन्यवाद.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *